โปรแกรมแข่งฟุตบอลโลก 2018

0
146

โปรแกรมถ่ายทอดสด และตารางการแข่งขัน ฟุตบอลโลก 2018 ที่ประเทศ รัสเซีย ระหว่างวันที่ 14 มิถุนายน – 15 กรกฎาคม 2561

รอบแบ่งกลุ่ม

วันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2561
22.00 น. รัสเซีย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง  : True Sport HD3 / True4U / Amarin TV / ททบ.5

วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2561
19.00 น. อียิปต์ – อุรุกวัย (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin TV
22.00 น. โมร็อกโก – อิหร่าน (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. โปรตุเกส – สเปน (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U

วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2561
17.00 น. ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
20.00 น. อาร์เจนติน่า – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
23.00 น. เปรู – เดนมาร์ก (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin TV
02.00 น. โครเอเชีย – ไนจีเรีย (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U

วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน 2561
19.00 น. คอสตาริกา – เซอร์เบีย (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin TV
22.00 น. เยอรมัน – เม็กซิโก (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3Amarin

วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561
19.00 น. สวีเดน – เกาหลีใต้ (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
22.00 น. เบลเยี่ยม – ปานามา (กลุ่ม G)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
01.00 น. ตูนีเซีย – อังกฤษ (กลุ่ม G)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3,ททบ.5

วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2561
19.00 น. โคลอมเบีย – ญี่ปุ่น (กลุ่ม H)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
22.00 น. โปแลนด์ – เซเนกัล (กลุ่ม H)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
01.00 น. รัสเซีย – อียิปต์ (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3True4U

วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2561
19.00 น. โปรตุเกส – โมร็อกโก (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
22.00 น. อุรุกวัย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. อิหร่าน – สเปน (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin

วันพฤหัสบดีที่ 21 มิถุนายน 2561
19.00 น. เดนมาร์ก – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
22.00 น. ฝรั่งเศส – เปรู (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
01.00 น. อาร์เจนติน่า – โครเอเชีย (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3ททบ.5

วันศุกร์ที่ 22 มิถุนายน 2561
19.00 น. บราซิล – คอสตาริกา (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
22.00 น. ไนจีเรีย – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
01.00 น. เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3True4U

วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2561
19.00 น. เบลเยี่ยม – ตูนีเซีย (กลุ่ม G) รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
22.00 น. เกาหลีใต้ – เม็กซิโก (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. เยอรมัน – สวีเดน (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3Amarin

วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2561
19.00 น. อังกฤษ – ปานามา (กลุ่ม G)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
22.00 น. ญี่ปุ่น – เซเนกัล (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
01.00 น. โปแลนด์ – โคลอมเบีย (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3ททบ.5

วันจันทร์ที่ 25 มิถุนายน 2561
21.00 น. อุรุกวัย – รัสเซีย (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
21.00 น. ซาอุดิอาระเบีย – อียิปต์ (กลุ่ม A)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2Amarin
01.00 น. สเปน – โมร็อกโก (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
01.00 น. อิหร่าน – โปรตุเกส (กลุ่ม B)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2True4U

วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561
21.00 น. ออสเตรเลีย – เปรู (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2Amarin
21.00 น. เดนมาร์ก – ฝรั่งเศส (กลุ่ม C)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00  น. ไนจีเรีย – อาร์เจนติน่า (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. ไอซ์แลนด์ – โครเอเชีย (กลุ่ม D)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2True4U

วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2561
21.00 น. เกาหลีใต้ – เยอรมัน (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
21.00 น. เม็กซิโก – สวีเดน (กลุ่ม F)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2ททบ.5
01.00 น. เซอร์เบีย – บราซิล (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3Amarin
01.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ – คอสตาริกา (กลุ่ม E)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2True4U

วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2561
21.00 น. ญี่ปุ่น – โปแลนด์ (กลุ่ม H)  รับชมได้ทาง : True Sport HD3, Amarin
21.00 น. เซเนกัล – โคลอมเบีย (กลุ่ม H)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2ททบ.5
01.00 น. ปานามา – ตูนิเซีย (กลุ่ม G)  รับชมได้ทาง : True Sport HD2Amarin
01.00 น. อังกฤษ – เบลเยี่ยม (กลุ่ม G)  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3ททบ.5

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2561
21.00 น. แชมป์กลุ่ม C – รองแชมป์กลุ่ม D  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
01.00 น. แชมป์กลุ่ม A – รองแชมป์กลุ่ม B  รับชมได้ทาง : True Sport HD3, Amarin

วันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2561
21.00 น. แชมป์กลุ่ม B – รองแชมป์กลุ่ม A  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
01.00 น. แชมป์กลุ่ม D – รองแชมป์กลุ่ม C  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U

วันจันทร์ที่ 2 กรกฎาคม 2561
21.00 น. แชมป์กลุ่ม E – รองแชมป์กลุ่ม F  รับชมได้ทาง : True Sport HD3, Amarin
01.00 น. แชมป์กลุ่ม G – รองแชมป์กลุ่ม H  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5

วันอังคารที่ 3 กรกฎาคม 2561
21.00 น. แชมป์กลุ่ม F – รองแชมป์กลุ่ม E  รับชมได้ทาง :  True Sport HD3True4U
01.00 น. แชมป์กลุ่ม H – รองแชมป์กลุ่ม G  รับชมได้ทาง : True Sport HD3, Amarin 

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

วันศุกร์ที่ 6 กรกฎาคม 2561
19.00 น. W49 – W50  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5
22.00 น. W53 – W54  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U
01.00 น. W51 – W52  รับชมได้ทาง : True Sport HD3, Amarin

วันเสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2561
19.00 น. W55 – W56  รับชมได้ทาง : True Sport HD3ททบ.5

รอบรองชนะเลิศ

วันอังคารที่ 10 กรกฎาคม 2561
01.00 น. W57 – W58  รับชมได้ทาง : True Sport HD3 / True4U / Amarin TV / ททบ.5

วันพุธที่ 11 กรกฎาคม 2561
01.00 น. W59 – W60  รับชมได้ทาง : True Sport HD3 / True4U / Amarin TV / ททบ.5

รอบชิงที่ 3

วันเสาร์ที่ 14 กรกฎาคม 2561
21.00 น. L61 – L62  รับชมได้ทาง : True Sport HD3True4U

รอบชิงชนะเลิศ

วันอาทิตย์ที่ 15 กรกฎาคม 2561
22.00 น. L61 – L62  รับชมได้ทาง : True Sport HD3 / True4U / Amarin TV / ททบ.5

Comments

comments